Tuesday, 24 September 2024

Karanta Sirrin Samun Soyayya Ta Har Abada Ga Masoya

Tura Wannan Zuwa Ga

Soyayya ta kasu kashi daban-daban dangane da ɗan tsiron da ya shuka ta tun farko da kuma yadda aka ma gudanar da ita yayin da take girma da kuma irin sakamakon da ake sa ran samu daga gare ta.


Sirrin Samun Soyayya Ta Har Abada Ga Masoya
Hoto: Stock Adobe

Marubuci:- Abubakar Muh'd Adam


A jimlace, soyayyar auratayya tana da launauka guda biyu: cikakkiyar soyayya da kuma sarƙaƙƙiyar soyayya.


1. Cikakkiyar Soyayya: ita ce kammalalliyar soyayya da ya kasance komai ya ji a cikinta; ita ce soyayyar da ya kamata a ce kowanne aure a kanta yake tafiya; ita ce soyayya mai cike da so, ƙauna, rahama da tausayin juna; ita ce soyayyar da ke cike da shaƙuwa, fahimtar juna, mutunta juna da sha’awar juna; ita ce wacce ta ƙunshi dukkan mafi kyawun sinadaran soyayyar nan guda huɗu da bayaninsu ya gabata.


Daɗin dacewa da cikakkiya kuma kammalalliyar soyayya, daɗi ne da babu irinsa a zuciyar Ɗan Adam; yana daga ruhin Ɗan Adam zuwa ga ƙololuwar farin ciki; don haka babban al’amari ne da ya kamata dukkan ma’aurata su dage ga riƙe shi da kyau; ya zama samun irin soyyaya shi ne burinsu; su riƙe shi kamar wani muhimmin kasuwanci mai cike da arziki mai yawa; kar su bari jarinsu a wannan kasuwanci ya karye.


Idan ma ya karye, su yi dukkan ƙoƙarin da ya kamata don ƙara samun jarin zubawa don guje ma kasancewa cikin ƙuncin kishiyar hakan a rayuwar auren su.


Za mu ci-gaba Insha Allah.


Da fatan Allah ya horewa dukkan ma'aurata wannan kyakkyawar soyayya Amin.

TURA WANNAN ZUWA GA

Mawallafi: verified_user