Shimfiɗa
Mishari bin Rashed Alafasy qāriꞌ Kuwaiti ne, limami, mai wa’azi, kuma mai fasaha nasheed. Ya yi karatu a jami'ar musulunci ta Madinah ta kwalejin kur'ani, inda ya ƙware a fannin ƙira'a da tafsiri.
Marubuci: Saliadeen Sicey
Ina Mishary Rashid Alafasy yake a yanzu?
A halin yanzu, Mishary Rashid Alafasy yana jagorantar sallah a matsayin Limami a Masjid Al-Kabir a Kuwait.
Lambar Yabo
A ranar 25 ga Oktoba 2008, Alafasy ya sami lambar yabo ta Oscar na Ƙirƙirar Larabawa ta farko ta Ƙungiyar Ƙirƙirar Larabawa a Masar. Babban Sakatare Janar na ƙungiyar ƙasashen Larabawa, Amr Moussa ne ya ɗauki nauyin taron a matsayin amincewa da rawar da Alafasy ke takawa wajen inganta ƙa'idoji da koyarwar Musulunci.
Har ila yau, masu karatu sun zaɓi Alafasy a matsayin wanda ya fi kowa iya karatun Alkur’ani a cikin 2012 na About.com Readers’ Choice Awards.
Haihuwa
An haifi Mishary Rashid Alafasy a ranar 5 ga Satumba, 1976, Mishary Rashid Alafasy ko kuma cikakken suna Mishary Rashid Ghareeb Mohammed Rashid Al-Afasy (wanda kuma ake yi masa laƙabi da Abu Nora), fitaccen Imami ne kuma ƙwararren mai karatun Alkur'ani mai girma daga ƙasar Kuwait.
Alkur'ani mai girma ya kasance abin sha'awar wannan Imam da ilmantarwa, don haka bai zo da mamaki ba a lokacin da ya haddace littafin Allah a cikin 'yan shekarun nan, a wajen jiga-jigai a fagen ilimin addinin Musulunci irin su Sheikh Ibrahim Ali Shehata Al-Samanodi, Sheikh Abdur Area Radwan, da kuma babban shehi Ahmed Abdulaziz Al-Zaiat.
Mataki na gaba shi ne shawarar da ya yanke na neman karatunsa na gaba a fannin Musulunci da Al-Qur'ani. University of Madinah, Saudi Arabia.
Shahararrun mahaɗa guda biyu na karatun Alqurani: TV Alafasy da Alafasy Q wannan babban Imami ne ke tafiyar da su kuma haka ne, hakazalika, tashoshi na TV da gidajen rediyo da yawa suna yin alfahari da watsa duk shirye-shiryensa da suke yabawa sosai.
A halin yanzu, Mishary Rashid Alafasy yana jagorantar sallah a matsayin Limami a Masjid Al-Kabir da ke Kuwait.
Iyali
Shaikh Mishary Alafasy yana da aure kuma yana da ‘ya’ya uku (mata biyu da namiji ɗaya). Ana kuma san shi da “Abu Rashid” (mahaifin Rashid).