Saturday, 30 November 2024

Sharuɗɗan Wajabta Bayar Da Zakka

Tura Wannan Zuwa Ga

Dangane da abin da ya gabata, za mu fahimci cewa, tsabar kuɗi da kayan sayarwa suna buƙatar sharuɗa biyar kafin a fitar musu da zakka, su ne: Musulunci, ‘yanci, mallaka, cikar nisabi, da cikar shekara. Idan kuwa zakkar dabbobi ce, to, sai a ƙara sharaɗi ɗaya shi ne, kasancewa suna fita kiwo. Ba a ɗaure su ana nemo musu abinci ba, (watau ba turkakku ba).


Sharuddan Wajabta Bayar Da Zakka
Hoto: Sumit2k1b3/Freepik

Haka kuma idan amfanin gona ne, to shi ma sai a ƙara sharaɗi ɗaya, wato ya kasance abinci ne ga Ɗan Adam amma a fitar da sharaɗin cikar shekara. (Duba Al-FiKhul Muyassar na Ahmad Isa, juz’i, 1, sh;220-222).

TURA WANNAN ZUWA GA

Mawallafi: verified_user