Tuesday, 25 March 2025

Hikayar Wani Mutum Da Kyakkyawan Doki

Tura Wannan Zuwa Ga

Wani manomi ne da ke zaune a wata alƙarya, yana da wani kyakkyawan doki kuwa, a duk lokacin da mutane su ka ga wannan dokin, sai su ce kai gaskiya wannan dokin naka kyakyawa ne, ka yi sa'ar samun wannan doki.


Hikayar Wani Mutum Da Kyakkyawan Doki
Hoto: The spruce pets

Marubuci:- Ibraheem Aleeyu


Shi kuma sai ya ba su amsa da cewa "wata ƙila"


A na nan, wata rana doki sai ya ɓata, aka neme shi sama har ƙasa aka rasa.


Sai mutanen ƙauyen nan su ka fara zuwa masa jaje, duk wanda ya zo sai ya ce "kai dokin ka ya ɓace, gaskiya ka yi rashin sa'a."


Shi kuma sai ya ba su amsa da cewa "wata ƙila". Ya ci-gaba da sha'anin sa ba tare da ya damu ba.


Can bayan kwana biyu, sai ga doki ya dawo tare da shi da akwai kyawawan dokuna har guda bakwai, su ka zama su takwas kenan.


Manomi ya kama su ya ɗaure, mutane su ka yi ta zuwa suna taya shi murna, ai ka yi sa'a, kai ai gwara ma da dokin nan na ka ya ɓata.


Nan ma ya ce musu "wata kila".


Ai kuwa washegari, ɗan sa ya hau ɗaya daga cikin dawakan nan, sai kuwa ya goce ya faɗo har ya samu karaya a ƙafa.


Nan ma aka yi ta zuwa masa jaje, duk wanda ya zo sai ya ce abin ba daɗin ji, gaskiya an yi rashin sa'a.


Sai ya ce da su "Wata ƙila".


Bayan kwana biyu kuwa sai ga wani soja daga cikin dakarun sarki, ya zo da saƙo cewa sarki yayi umarni da ya zo ya tafi da duk wani matashi mai lafiya za'a tafi yaƙi, daga nan aka kwashe duk matasan garin, amma ban da yaron manomi saboda ya samu karaya.


Sai sauran mutanen gari su ka zo wurinsa su ka ce da shi kai ka ga sa'a, ɗan ka ba'a tafi da shi ba.


Manomi ya yi murmushi ya ce "Wata ƙila"


Darasi


Duk wani abu da ya faru da kai, na farin ciki ko baƙin ciki, ka mayar da lamuran ka ga Allah, wata ƙila wannan abin farin ciki ya zama sharri gare ka, wata kila kuma wannan abin baƙin cikin ya zama alheri gareka, wanda wata rana za ka ce "Kai, gwara ma da abu kaza ya faru".


TURA WANNAN ZUWA GA

Mawallafi: verified_user